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FOMU YA MKATABA

MKATABA WA UFUNDI WA KAZ] YA NYONGEZA YA KUPAKA RANGI JENGO LA
ICU, KATIKA HOSPITALI YA RUFAA YA MKOA IRINGA

Makubaliano haya ya mkataba wa ufundi wa kazi ya ujenzi wa la ICU, katika Hospitali ya
Rufaa ya Mkoa Iringa yamefanyika leo tarehe 19/05/2022

KATI YA

Mganga Mfawidhi, S.L.P. 260 Iringa, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu
atajulikana kama (Mwaijiri) kwa upande mmoja,

SAMSON 8. MWASEGE, ambaye kwa madhumuni ya mkataba huu anajulikana kama
“Fundi” kwa upande mwingine.

Kwa kuwa, Mwajiri anahitaji kazi ya ukarabati ya jengo la wodi namba 7 kuwa ICU, katika

Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Iringa kwa kutumia njia ya usimamizi na rasilimali za ndani
(Force Account);

Kwa kuwa, Katika kutekeleza azma yake, Mwayjiri amezingatia taratibu, kanuni na Sheria
ya Manunuzi Namba 7 ya mwaka 2011;

Na kwa kuwa, mwajiri kupitia ridhaa iliyotolewa na Bodi ya Zabuni ya Hospitali ya Rufaa
ya Mkoa kupitia kikao cha dharura cha tarehe 18/05/2022 iliridhia kazi ya kupaka rangi
jengo la ICU apewe Samson S. Mwasege, sawa na mchanganuo umeambatanishwa kwa
gharama ya Shilingi za Kitanzania laki tatu na arobaini na saba elfu na mia mbili tu. (TShs
347,200=) ambayo ni bei ya Mkataba kwa muda wa 19/05/2022 kuanzia tarehe ya
kusainiwa kwa mkataba

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBIL] ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA NA MASHARTI YA
MKATABA KAMA IFUATAVYO:-

MAANA YA MANENO NA MAELEZO

Katika makubaliano haya, maneno na maelezo yatakuwa na maana sawa kama
yalivyopewa katika masharti ya mkataba unaojieleza.



MUDA WA MKATABA

kukabidhiwa site.

iii.

MALIPO YA FIDIA/HASARA

Kwamba, Fundi atamlipa mwayjiri - asilimia thelathini (30%) ya kazi ambayo

hajamaliza kwa wakati itakayosababisha mwajiri kuingia gharama nyingine ya ziada.

HIVYO BASI, PANDE ZOTE MBILI ZIMEKUBALIANA KUFUNGWA KwA MKATABA -

TARATIBU ZA MALIPO YA KAZI NA MAPOKEZ| YA VIFAA VYA UJENZI.

za ufundi (Labour Charge). Kama ilivyoainishwa katika Utaratibu wa ufanyaji kazi
(Schedule of Activity na ramani).

Ni wajibu wa fundi kutafuta vifaa vya kufanyia kazi (Mfano mwiko, pima maji, kamba,

tape measure n.k). Mwajiri hatawajibika na Upatikanaji wa vifaa hivyo.



Kwamba, pande mbili katika mkataba huu zimekubaliana kuwa katika kipindi chote

cha mkataba huu Fundi atatakiwa kuwa na Akaunti katika Benki inayofikika kirahisi.

MALIPO

Fundi atalipwa kiasi cha kwa Shilingi za Kitanzania laki tatu arobaini saba elfy
na mia mbili tu (347,200/) ambayo ni bei ya Mkataba kuanzia tarehe ya
kusainiwa kwa mkataba [Thamani ya Mkataba]. Fedha hizi zitakuwa
zinalipwa kila baada ya Fundi kutekeleza majukumu yake na baada ya ukaguzi
wa ubora wa kazi na hatua iliyofikiwa

() Gharama =za wufundi zilizoainishwa kwenye Mkataba huu ndizo
zitakazohusika kwenye malipo.
(ii) Malipo yatafanyika kwa Shilingi za Kitanzania.
Malipo yatafanyika pale tu nyaraka zifuatazo zitakapokuwa  zimekamilika
na kuwasilishwa pamoja na maombi:-

a) Barua ya Maombi ya kulipwa kutoka kwa Fundi iliyoainisha kazi
alizofanya kulingana na mpango kazi uliowasilishwa kabla ya
kusainiwa kwa mkataba huu.

b) Taarifa ya kamati ya Ujenzi pamoja na Taarifa ya Mhandisi
Msimamizi.

WAJIBU WA FUNDI

Katika mkataba huu Fundi atakuwa na wajibu wa kutekeleza yafuatayo;

I Atafanya kaziya Ofisiya Mganga Mfawidhi inaridhia apewe kazi kupaka
rangi katika Hospitali ya Rufaa ya Mkoa Iringa kwa Shilingi za Kitanzania
ambayo ni bei ya Mkataba kwa muda wa siky 7 kuanzia tarehe ya
kusainiwa kwa mkataba na kukabidhiwa site

ii.  Kuwalipa vibarua wote anaofanya nao kazi.

lii.  Kukabidhi kazi yenye ubora iliyokidhi viwango na mahitaji ya mwajiri.

iv.  Kuwepo eneo la kazi muda wote kazi inapofanyika.



(iii)
(iv)
(v)

V. Kutumia vifag vya ujenzi alivyokabidhiwa kwa uangalifu na uaminifu.

Vi,

Vi,

viij,

Endapo kagzi itakataliwa ng kutokupokefewa kwasababy yakutokidhi

Viwango vilivyoafnishwa, Fundi atarudia kazj hiyo kwa gharama (gharama
Za vifaa na ufundi) zake mwenyewe.

kwenye mkataba hyy



(i)

(iii)

UKAGUZI

Mwaijiri ana haki ya kukagua kazi ya kupaka rangi katika eneo la ujenzi wa
jengo ili kujiridhisha na ubora kama ilivyoainishwa kwenye mkataba.

Mwajiri ana haki ya kukataa kazi ya kupaka rangi katika jengo la ICU uliofanyika
chini ya viwango vilivyowekwa.

Mwenyekiti wa Kamati ya Ujenzi atamwakilisha mwajiri kwenye ukaguzi wa
mara kwa mara wakati wa ukarabati.

KUVUNJIKA/KUSITISHWA MKATABA

(i) Upande wowote unaweza kuvunja au kusitisha mkataba muda wowote kwa kutoa

notisi ya maandishi ya siku saba.

(if) Endapo Fundi atashindwa kukamilisha kazi ya kupaka rangi katika ujenzi wa jingo

la ICU kwa muda wa mkataba au kufanya chini ya kiwango tofauti na

makubaliano, mwaijiri atalazimika kuvunja au kusitisha mkataba na Fundi

atalazimika kulipa fidia ya hasara zitakazojitokeza kutokana na kuvunjika kwa
mkataba huu.

MAJANGA YA KIASILI

)

(i)

Kwamba, endapo itatokea kazi ya kupaka rangi katika ujenzi wa jengo la ICU
kama ilivyoainishwa imeathiriwa au itaathiriwa na visababishi vya asili kama
vile mafuriko, tetemeko la asili, magonjwa ya mlipuko na ukame, Fundi
atapaswa na kuwajibika kutoa taarifa mapema kwa Mwaijiri ili kuona na

kutathmini ni kiasi gani visababishi hivyo vimeathiri au vitaathiri kazi ya kupaka
rangi katika ujenzi wa jengo la ICU

Kwamba, kwa kuzingatia masharti yaliyopo kwenye kKifungu (i) hapo juu, ni
lazima Mwaijiri aridhike na sababu zitakazotolewa na Fundi kuwa ni za msingi
na zimeathiri au zitaathiri kazi ya kupaka rangi katika ujenzi wa jengo la ICU.



SHERIA NA UTATUZI wa MIGOGORO

utatuzi wa migogoro ya kimikataba utafuatwa



MAKUBALIANO

Kwa kuthibitisha mkataba huu,

pande zote mbili zinaweka saini zao bila kushurutishwa
na mtu kama inavyoonekana ha

pa chini, leo tarehe 19/05/2022

UPANDE WA MWAJIRI UMESAINIWA NA:




